Thăm hỏi, tặng quà gia đình chính sách, đồng bào vùng sâu, vùng xa, bộ đội biên phòng tỉnh Điện Biên
Ngày 13/01/2024, tại tỉnh Điện Biên, Đoàn công tác Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật do đồng chí Phạm Thị Thinh, Phó Giám đốc - Phó Tổng Biên tập Nhà xuất bản làm Trưởng đoàn, đã đến thăm hỏi, trao tặng quà cùng nhiều ấn phẩm sách, lịch của Nhà xuất bản cho các gia đình chính sách, đồng bào vùng sâu, vùng xa và bộ đội biên phòng trên địa bàn tỉnh.
Đồng chí Phạm Thị Thinh, Phó Giám đốc - Phó Tổng Biên tập Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật trao tặng sách và lịch cho cán bộ, chiến sĩ Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Điện Biên
Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 đang đến gần, Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật đã tổ chức nhiều đoàn thăm hỏi, động viên, tặng quà các gia đình chính sách, đồng bào dân tộc thiểu số vùng sâu, vùng xa, vùng đặc biệt khó khăn; lực lượng cảnh sát biển và bộ đội biên phòng tại một số địa phương. Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực, phát huy truyền thống tốt đẹp của dân tộc “lá lành đùm lá rách”, góp phần tạo thêm động lực để các gia đình chính sách và đồng bào dân tộc thiểu số vùng sâu, vùng xa tiếp tục nỗ lực vươn lên trong lao động sản xuất; là nguồn cổ vũ, động viên giúp cán bộ, chiến sĩ, bộ đội biên phòng tiếp tục phát huy truyền thống anh hùng, thực hiện tốt nhiệm vụ giữ gìn, bảo vệ vững chắc miền biên cương của Tổ quốc.
Đồng chí Phạm Thị Thinh, Phó Giám đốc - Phó Tổng Biên tập Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật trao tặng sách và lịch cho đại diện Đồn Biên phòng cửa khẩu Huổi Puốc
Tại tỉnh Điện Biên, Đoàn công tác Nhà xuất bản đã đến thăm, trao tặng sách của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và lịch bloc “Đất nước nhìn từ biển” cho Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Điện Biên. Đoàn cũng đã đến thăm xã Mường Lói, trao tặng 10 suất quà, mỗi suất 1 triệu đồng (được trích từ nguồn doanh thu phát hành phong bao lì xì của Nhà xuất bản),1 cuốn lịch bloc “Đất nước nhìn từ biển” và 1 cuốn lịch 7 tờ treo tường cho 10 gia đình trong diện chính sách. Đồng thời, trao tặng cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng cửa khẩu Huổi Puốc một số đầu sách mới xuất bản của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và hàng trăm bộ lịch bloc “Đất nước nhìn từ biển”, lịch tờ. Toàn bộ các bộ lịch bloc “Đất nước nhìn từ biển” được trao tặng trong chương trình do Nhà xuất bản phối hợp với Tổng Công ty thăm dò và khai thác dầu khí triển khai thực hiện.
Đồng chí Phạm Thị Thinh, Phó Giám đốc - Phó Tổng Biên tập Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật trao tặng quà cho đại diện các gia đình chính sách xã Mường Lói, huyện Điện Biên, tỉnh Điện Biên
Trao tặng những phần quà, đồng chí Phạm Thị Thinh, Phó Giám đốc - Phó Tổng Biên tập Nhà xuất bản chúc các đồng chí lãnh đạo, chiến sĩ Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Điện Biên; các đồng chí lãnh đạo, chiến sĩ Đồn Biên phòng cửa khẩu Huổi Puốc; các đồng chí cán bộ xã, các gia đình chính sách, đồng bào dân tộc xã Mường Lói, huyện Điện Biên đón Xuân Giáp Thìn đầm ấm, an vui, cùng nhau xây dựng quê hương Điện Biên ngày càng phát triển. Đồng chí bày tỏ hy vọng ấn phẩm lịch bloc “Đất nước nhìn từ biển” sẽ góp phần bồi đắp tình yêu biển đảo, quê hương, đất nước Việt Nam cho cán bộ, chiến sĩ và bà con vùng sâu, vùng xa nơi biên cương Tổ quốc, đồng thời giúp cán bộ, chiến sĩ, bà con có thêm nhiều thông tin hữu ích, mở mang tầm hiểu biết, nâng cao vốn kiến thức về biển, đảo Việt Nam.
Đồng chí Vì Văn Thởi, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân xã Mường Lói, phụ trách mảng Văn hóa xã hội phát biểu
Đồng chí Vì Văn Thởi, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân xã Mường Lói, phụ trách mảng Văn hóa xã hội cho biết: Xã Mường Lói là xã vùng biên giới đặc biệt khó khăn, xã có 8 thôn bản, trong đó 6 thôn bản của xã chưa có sóng điện thoại, 5 thôn bản chưa có điện lưới thắp sáng, giao thông liên bản còn gặp rất nhiều khó khăn. Thay mặt các gia đình chính sách và đồng bào nhân dân xã Mường Lói, đồng chí bày tỏ niềm vui mừng được đón nhận tình cảm trân quý, những món quà ý nghĩa của Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật; chân thành cảm ơn sự quan tâm, giúp đỡ, sẻ chia kịp thời vào dịp Tết đến, Xuân về của Lãnh đạo Nhà xuất bản đối với đồng bào và nhân dân trong xã.
Quang cảnh sân khấu Khai mạc Lễ hội Hoa Anh đào tại Quảng trường 7 - 5, thành phố Điện Biên Phủ
Trong khuôn khổ chuyến công tác tại tỉnh Điện Biên, nhận lời mời của Ủy ban nhân dân tỉnh Điện Biên, đồng chí Phạm Thị Thinh, Phó Giám đốc - Phó Tổng Biên tập Nhà xuất bản đã tham dự Khai mạc Lễ hội Hoa Anh đào với chủ đề “Trải nghiệm Pá Khoang - Ngắm Hoa Anh đào” tại Quảng trường 7-5, thành phố Điện Biên Phủ. Lễ hội Hoa Anh đào - Điện Biên Phủ năm 2024 là hoạt động góp phần tăng cường hợp tác toàn diện giữa hai nước Việt Nam - Nhật Bản theo tinh thần quan hệ đối tác chiến lược vì hòa bình và phồn vinh ở châu Á; đồng thời, thiết thực chào mừng kỷ niệm 50 năm thiết lập quan hệ ngoại giao Việt Nam - Nhật Bản (21/9/1973 -21/9/2023); kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024); 115 năm ngày thành lập tỉnh Điện Biên (28/6/1909 - 28/6/2024) và 75 năm ngày thành lập Đảng bộ tỉnh Điện Biên (10/10/1949 - 10/10/2024).
Vũ The
Bài viết liên quan | Xem tất cả
- Hội đồng Khoa học các cơ quan Đảng Trung ương sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tham gia biên tập, xuất bản cuốn sách của đồng chí Tổng Bí thư là một nhiệm vụ quan trọng, trách nhiệm lớn lao, niềm vinh dự của Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật
- Hội nghị sơ kết công tác Công đoàn 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Ra mắt cuốn sách của đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng “Quốc hội trong tiến trình đổi mới đáp ứng yêu cầu xây dựng, hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa Việt Nam”
- Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức quán triệt nội dung cuốn sách “Xây dựng và phát triển nền văn hóa Việt Nam tiên tiến, đậm đà bản sắc dân tộc” của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị sơ kết công tác chuyên môn, công tác Đảng 6 tháng đầu năm, phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Trưng bày các ấn phẩm phục vụ sinh hoạt chi bộ và công tác xây dựng Đảng tại Hội nghị toàn quốc tổng kết 35 năm công tác biên soạn, phát hành, sử dụng Bản tin sinh hoạt chi bộ (1989 - 2024)
- Lãnh đạo Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật tham dự Hội nghị toàn quốc sơ kết công tác kiểm tra, giám sát 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Hội nghị nghiệm thu Đề án cấp cơ sở Nhà xuất bản năm 2023
- Lãnh đạo Nhà xuất bản Chính trị quốc gia Sự thật dự Hội nghị triển khai nhiệm vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Khối các cơ quan Trung ương
- Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng
- Triển lãm sách tại Đại hội Đại biểu Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam huyện Trần Đề, tỉnh Sóc Trăng